Breaking

24th PMPC Star Awards for Television – 2010 Nominees Revealed (UPDATED)

The Philippine Movie Press Club (PMPC) unveiled their nominees for this year's Star Awards for Television.

The performance categories are dominated by kapamilya stars.

In the Best Drama Actor category, for example, Dingdong Dantes is competing against 6 kapamilya actors namely Gerald Anderson, Piolo Pascual, Coco Martin, Jericho Rosales, and the 2010 International Emmy Awards nominee, Sid Lucero. John Estrada is also competing in this category for his performance in Dahil May Isang Ikaw.

The Best Drama Actress category, on the other hand, we find 7 kapamilya stars against 1 kapuso in competition. Susan Roces managed to salvage 1 nod in the said category for GMA for her performance in the teleserye “Sana Ngayong Pasko.” She is competing against Angelica Panganiban, Cherry Pie Picache, Chin Chin Gutierrez, Judy Ann Santos, Kim Chiu, and Lorna Tolentino. Maricel Soriano is also nominated for her performance in the horror series Florinda.

Here is the full list of nominees for the 24th PMPC Star Awards for Television:

BEST NEW MALE TV PERSONALITY

CJ Caparas (Kroko, IBC 13)
Elmo Magalona (Party Pilipinas, GMA)
Hermes Bautista (Your Song: Isla, ABS-CBN)
Jason Francisco (Melason In Love, ABS-CBN)
Johan Santos (PHR: Love Me Again, ABS-CBN)
Julian Trono (Panday Kids, GMA)
Paul Jake Castillo (Your Song: Isla, ABS-CBN)
Tom Rodriguez (Your Song: Isla, ABS-CBN)

BEST NEW FEMALE TV PERSONALITY

Alyna Asistio (Lokomoko U, TV5)
Carla Abellana (Rosalinda, GMA)
Cathy Remperas (PHR: Love Me Again, ABS-CBN)
Melai Cantiveros (Melason In Love, ABS-CBN)
Princess Velasco (ASAP XV, ABS-CBN)
Sabrina Hann (Panday Kids, GMA)
Xyriel Manabat (Agua Bendita, ABS-CBN)

BEST DAYTIME DRAMA SERIES

Kambal Sa Uma (ABS-CBN)
Kung Aagawin Mo Ang Lahat Sa Akin (GMA)
Magkano Ang Iyong Dangal (ABS-CBN)
Nagsimula Sa Puso (ABS-CBN)
PHR: Impostor (ABS-CBN)
Rosalka (ABS-CBN)

BEST COMEDY SHOW

Darling Kong Aswang (TV5)
Everybody Hapi (TV5)
George & Cecil (ABS-CBN)
Pepito Manaloto (GMA)
Show Me Da Manny (GMA)

BEST COMEDY ACTOR

Jayson Gainza (Banana Split, ABS-CBN)
Michael V (Bubble Gang, GMA)
Ogie Alcasid (Bubble Gang, GMA)
Pooh (Banana Split, ABS-CBN)
Vic Sotto (Darling Kong Aswang, TV5)

BEST COMEDY ACTRESS

Angelica Panganiban (Banana Split, ABS-CBN)
Judy Ann Santos (George & Cecil, ABS-CBN)
Nova Villa (Everybody Hapi, TV5)
Pokwang (Banana Split, ABS-CBN)
Rufa Mae Quinto (Bubble Gang, GMA)

BEST DRAMA MINI-SERIES

PHR: Love Me Again (ABS-CBN)
SRO Cinemaserye: Exchange Gift (GMA)
SRO Cinemaserye: The Eva Castillo Story (GMA)
Your Song: Gaano Kita Kamahal (ABS-CBN)
Your Song: Love Me, Love You (ABS-CBN)

BEST DRAMA ANTHOLOGY

MMK (ABS-CBN)
Maynila (GMA)
5 Star Drama Special (TV5)

BEST PRIMETIME TV SERIES

Agua Bendita (ABS-CBN)
Dahil May Isang Ikaw (ABS-CBN)
Habang May Buhay (ABS-CBN)
Ikaw Sana (GMA)
Kung Tayo’y Magkakalayo (ABS-CBN)
Tanging Yaman (ABS-CBN)

BEST DRAMA ACTOR

Coco Martin (Kung Tayo’y Magkakalayo, ABS-CBN)
Dingdong Dantes (Stairway to Heaven, GMA)
Gerald Anderson (Your Song: Isla, ABS-CBN)
Jericho Rosales (Dahil May Isang Ikaw, ABS-CBN)
John Estrada (Dahil May Isang Ikaw, ABS-CBN)
Piolo Pascual (Lovers in Paris, ABS-CBN)
Sid Lucero (Dahil May Isang Ikaw, ABS-CBN)

BEST DRAMA ACTRESS

Angelica Panganiban (Rubi, ABS-CBN)
Cherry Pie Picache (Florinda, ABS-CBN)
Chin-Chin Gutierrez (Dahil May Isang Ikaw, ABS-CBN)
Judy Ann Santos (Habang May Buhay, ABS-CBN)
Kim Chiu (Kung Tayo’y Magkakalayo, ABS-CBN)
Lorna Tolentino (Dahil May Isang Ikaw, ABS-CBN)
Maricel Soriano (Florinda, ABS-CBN)
Susan Roces (Sana Ngayong Pasko, GMA)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTOR

Dominic Ochoa (MMK “Kuwintas”, ABS-CBN)
Gerald Anderson (MMK “Lubid”, ABS-CBN)
Jolo Revilla (MMK “Gitara”, ABS-CBN)
Lester Llansang (MMK “Musiko”, ABS-CBN)
Martin del Rosario (MMK “Headband”, ABS-CBN)
Ronaldo Valdez (MMK “Bisikleta”, ABS-CBN)
Zanjoe Marudo (MMK “Bag”, ABS-CBN)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTRESS

Aiza Seguerra (MMK “Kuwintas”, ABS-CBN)
Angel Locsin (MMK “Litrato”, ABS-CBN)
Dawn Zulueta (MMK “Tsinelas”, ABS-CBN)
Gina Alajar (MMK “Car”, ABS-CBN)
Gretchen Barreto (MMK “Larawan”, ABS-CBN)
Irma Adlawan (MMK “Sulo”, ABS-CBN)
Maricel Soriano (5 Star Special Presents, TV5)

BEST CHILDREN SHOW

Art Angel (GMA)
Batang Bibbo (GMA)
Happy Land (GMA)
Kulilits (ABS-CBN)
Tropang Potchi (Q11)

BEST CHILDREN SHOW HOST

Bugoy Cariño & Cha-Cha Cañete (Kulilits, ABS-CBN)
Ella Guevarra, Sabrina Hann & Julian Trono (Tropang Potchi, Q11)
Love Añover & Patricia Gayod (Happy Land, GMA)
Pia Arcangel (Art Angel, GMA)
Roxanne Barcelo (Batang Bibbo, GMA)

BEST EDUCATIONAL PROGRAM

Born to be Wild (GMA)
Convergence (Net 25)
Matanglawin (ABS-CBN)
Mathinik (ABS-CBN)
Quickfire (Q11)

BEST EDUCATIONAL PROGRAM HOSTS

Chris Tiu (Ripley’s Believe It Or Not, GMA)
Doc Ferdz Recio & Kiko Rustia (Born to be Wild, GMA)
Kim Atienza (Matanglawin, ABS-CBN)
Ramon ‘Bong’ Revilla, Jr (Kap’s Amazing Stories, GMA)
RJ Ledesma (Mathinik, ABS-CBN)

BEST REALITY PROGRAM

Day Off (Q11)
Pinoy Records (GMA)
Totoo TV (TV5)

BEST REALITY PROGRAM HOST

Ariel & Maverick (Totoo TV, TV5)
Carmina Villaroel & Pekto (Day Off, Q11)
Manny Pacquiao, Chris Tiu (Pinoy Records, GMA)
Mariel Rodriguez (PBB Double Up Uber, ABS-CBN)
Toni Gonzaga (PBB Double Up Primetime, ABS-CBN)

BEST NEWS PROGRAM
24 Oras (GMA)
Bandila (ABS-CBN)
News on Q (Q11)
Saksi (GMA)
Teledyaryo (NBN 4)
TV Patrol World (ABS-CBN)

BEST MALE NEWSCASTER

Alex Castro (TV Patrol Sabado, ABS-CBN)
Daniel Razon (Ito Ang Balita, UNTV)
Julius Babao (TV Patrol, ABS-CBN)
Henry Omaga-Diaz (Bandila, ABS-CBN)
Mike Enriquez (24 Oras, GMA)
Ted Failon (TV Patrol, ABS-CBN)

BEST FEMALE NEWSCASTER

Angelique Lazo (Teledyaryo, NBN 4)
Bernadette Sembrano (TV Patrol Sabado, ABS-CBN)
Ces Oreña-Drilon (Bandila, ABS-CBN)
Karen Davila (TV Patrol, ABS-CBN)
Mel Tiangco (24 Oras, GMA)
Vicky Morales (Saksi, GMA)

BEST YOUTH-ORIENTED PROGRAM

Ka-Blog (GMA)
LipGloss (TV5)

BEST HORROR / FANTASY PROGRAM

Agimat: Elias Paniki (ABS-CBN)
Agimat: Pepeng Agimat (ABS-CBN)
Agimat: Tiagong Akyat (ABS-CBN)
Agimat: Tonyong Bayawak (ABS-CBN)
Midnight DJ (TV5)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM

Are You the Next Big Star? (GMA)
Shall We Dance (TV5)
Showtime (ABS-CBN)
StarStruck V (GMA)
Talentadong Pinoy (TV5)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM HOST

Anne Curtis, Vhong Navarro, Kim Atienza & Vice Ganda (Showtime, ABS-CBN)
Lucy Torres-Gomez (Shall We Dance, TV5)
Luis Manzano & Billy Crawford (Pilipinas Got Talent, ABS-CBN)
Regine Velasquez & Ogie Alcasid (Celebrity Duets, GMA)
Ryan Agoncillo (
Talentadong Pinoy, TV5)

BEST CELEBRITY TALK SHOW

Full Time Moms (Q11)
Jojo All The Way (TV5)
Spoon (Net 25)
Sweet Life (Q11)
Tonight with Arnold Clavio (Q11)

BEST CELEBRITY TALK SHOW HOSTS

Arnold Clavio (Tonight with Arnold Clavio, Q11)
Carmina Villaroel, Janice and Gelli De Belen (SiS, GMA)
Christine Jacob-Sandejas & Susan Entrata (Full Time Moms, Q11)
Janice De Belem (Spoon, Net 25)
Lucy Torres & Wilma Doesn’t (Sweet Life, Q11)

BEST VARIETY / GAME SHOW

Cool Center (GMA)
Kitchen Battle, Q11)
Pilipinas, Game KNB (ABS-CBN)
PO5 (TV5)
Wowowee (ABS-CBN)

BEST GAME SHOW HOSTS

Bianca Gonzales (PBB Double Up Uplate, ABS-CBN)
Edu Manzano (Pilipinas, Game KNB, ABS-CBN)
Ogie Alcasid & Michael V (Hole in the Wall, GMA)
Richard Gomez (Family Feud, GMA)
Vic Sotto (Who Wants To Be A Millionaire, TV5)

BEST GAG SHOW

Banana Split (ABS-CBN)
Bubble Gang (GMA)
Goin’ Bulilit (ABS-CBN)
Laf En Roll (GMA)
Wow Mali (TV5)

BEST SHOWBIZ-ORIENTED SHOW

ELive (ABS-CBN)
Juicy (TV5)
Showbiz Central (GMA)
SNN (ABS-CBN)
Startalk (GMA)
The Buzz (ABS-CBN)

BEST MALE SHOWBIZ-ORIENTED SHOW HOSTS

Boy Abunda (The Buzz, ABS-CBN)
Joey de Leon (Startalk, GMA)
Luis Manzano (ELive, ABS-CBN)
Raymond Gutierrez (
Showbiz Central, GMA)
Tim Yap (Tweetbiz, Q11)

BEST FEMALE SHOWBIZ-ORIENTED SHOW HOSTS

Bianca Gonzales (ELive, ABS-CBN)
Cristy Fermin (Juicy, TV5)
Kris Aquino (SNN, ABS-CBN)
Pia Guanio (Showbiz Central, GMA)
Toni Gonzaga (ELive, ABS-CBN)

BEST MUSICAL VARIETY SHOW

ASAP XV (ABS-CBN)
Party Pilipinas (GMA)
Sharon (ABS-CBN)
Walang Tulugan with Master Showman (GMA)

BEST MALE TV HOST

Allan K (Eat Bulaga, GMA)
Joey De Leon (Eat Bulaga, GMA)
Luis Manzano (ASAP XV, ABS-CBN)
Martin Nieverra (ASAP XV, ABS-CBN)
Ogie Alcasid (Party Pilipinas, GMA)
Piolo Pascual (ASAP XV, ABS-CBN)
Vic Sotto (Eat Bulaga, GMA)

BEST FEMALE TV HOST

Lucy Torres (PO5, TV5)
Pia Guanio (Eat Bulaga, GMA)
Pokwang (Wowowee, ABS-CBN)
Regine Velasquez (Party Pilipinas, GMA)
Sarah Geronimo (ASAP XV, ABS-CBN)
Toni Gonzaga (ASAP XV, ABS-CBN)

BEST TV STATION

ABS-CBN 2
GMA 7
IBC 13
NBN 4
Net 25
Q 11
RPN 9
Studio 23
TV 5
UNTV 37

The 24th PMPC Star Awards for Television is happening on November 13, 2010, at the Resorts World Manila, Newport City in Pasay with a delayed telecast on ABS-CBN on the 20th.

14 Comments on 24th PMPC Star Awards for Television – 2010 Nominees Revealed (UPDATED)

  1. PATRICK VASQUEZ // November 19, 2010 at 5:12 pm //

    expected naman talaga nang lahat na hahakot nang maraming awards ang kapamilya.. kasi sa popularity palang wala nang hihigit pa sa mga kapamilya talents.. bakit lahat ba ng may TV eh makukunan ng ratings.. for us kapamilya is the top rating television.

  2. wala ako masabi sa lahat ng kapamilya stars lahat sla magagaling ………….

  3. Salamat Po sa Dios…Nanalo po si Kuya Daniel Razon for Best BEST MALE NEWSCASTER…johnb1
    Makinig Po lagi kayu tuwing umaga sa Good Morning Kuya…UNTV37 by Kuya Daniel Razon….at manood pa ng Ibang Program sa UNTV37 surely it will change your Life to BE GOOD and Kind Skillful and Strong on Physical and Spiritual po.

  4. Correction po sa “BEST CHILDREN SHOW HOST”..

    It’s supposed to be “Ella Cruz”.
    Thanks 😉

  5. Judy Ann Will Be The Best Drama Actress… Galing Niya Kasi Sa Habang May Buhay

  6. Go Mariel Rodriguez & Bianca Gonzales! I know you’re the BEST! :)))

  7. bakit di nominated ang eat bulaga?

  8. No.1 Kapamilya // November 5, 2010 at 11:57 pm //

    Kahit gaanu kagagaling ang news anchors ng ABS-CBN nagtataka ako kung bakit lageng tie pagdating dun, tingnan natin kung gaanu kagaling magjudge ang PMPC ngayon.

  9. geisler.duncan@gmail.com // November 5, 2010 at 11:53 pm //

    Kahit gaanu kagagaling ang news anchors ng ABS-CBN nagtataka ako kung bakit lageng tie pagdating dun, tingnan natin kung gaanu kagaling magjudge ang PMPC ngayon.

  10. KapamilyaNo.1 // November 5, 2010 at 11:48 pm //

    Ang inaabangan ko dito e kung sino ang Best News Anchors both Male and Female. Madalas tie. Tingnan natin kung gaanu kagaling humusga ang PMPC dito. Kahit alam nating lahat kung gaanu kagaling ang mga anchors ng ABS still wondring kung bakit nagt-tie!

  11. robin perez // November 5, 2010 at 8:58 am //

    go team kapamilya!!!!yan ang patunay na ang abs-cbn ang pioneer sa philippine television

  12. ONETEAMKAPAMILYA // November 1, 2010 at 2:44 am //

    I THINK KAYA HINGI NOMINATED AND PBB, PILIPINAS GOT TALENT, etc ay dahil hindi original pinoy show, nag-franchise lang ang ABS. Kaya hosts lang nominated. syempre pinoy itong organization, kaya sa gawang pinoy lang din dapat ito.

  13. WALA DAW CREDIBILITY ANG PMPC? EH SA LAHAT NG AWARD-GIVING BODY SA PINAS, KOLELAT ANG KANGUSO, so WALA NANG CREDIBLE SA PINAS! HAHAHA // November 1, 2010 at 2:39 am //

    kung hindi credible ang PMPC, eh ano ang credible? eh lahat naman ng award-giving bodies dito sa pinas, lahat kinoronahan ang ABS stars/shows, so wala nang credible orgs? hahahaha gumising kayo mga hampas lupa at patay gutom na mga KANGUSO fans.

  14. KANGUSO-CHEAP // November 1, 2010 at 2:24 am //

    sa mga Kapuso out there, gusto ko lang malaman nyo na kaya lang nagrerate ang GMA sa mega manila ay dahil sa suporta nyong mga fans, pero hindi ibig sabihing maganda ang quality o ang show mismo!

    Like si Marian, do you think manonominate ba sya as best actress dahil lang sa Darna o babaeng hinugot sa balakang? este tadyang? lahat ng shows sa GMA, lahat for ratings lang. mga scifi or puro fantasy lang. OK un sa ratings pero sa quality ng acting at performance, hindi!

    Hindi nyo ba pansin na sa mga acting nominations, dominated ng mga kapamilya? kasi kahit sinong foreigner tanungin nyo, mas magagaling naman umarte talga ang mga kapamilya!

    At kaya nanominate sii Angel ngaun na nasa ABS cya, kasi nga maganda ang projects na binibigay sa kanya! hindi basta basta. ang GMA, gagawa ng show agad2x para lang sa ratings! cheap ng shows ninyo/nila!

    HINDI PO UNFAIR ANG PMPC! LAHAT KASI NG CATEGORIES, MAS MARAMING KAPAMILYA SHOWS at ARTISTS ANG DESERVING NA MANALO. OK? tanggapin nyo yan! hanggang ratings lang kau sa Mega Manila! Bakit, hindi rin ba consumers ang mga tga Visayas at Mindanao?! Kalokohan! Mas marami pong poor consumers sa Mega Manila kesa sa Visayas at Mindanao. pwede ba!

1 7 8 9

Leave a comment

Your email address will not be published.




Shares